E - PAPER

E-PAPER

ఇజ్రాయెల్‍తో ఒప్పందం చేయించడానికి సౌదీ అరేబియా ప్రయత్నం..!

సౌదీ అరేబియా ఇజ్రాయెల్‌తో సంబంధాలను సాధారణీకరించడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ మద్దతుతో ప్రణాళికలు రచిస్తోంది. ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా గ్రూప్ హమాస్ మధ్య యుద్ధం తీవ్రతరం కావడంతో దాని విదేశాంగ విధాన ప్రాధాన్యతలను వేగంగా పునరాలోచించమని రియాద్ కోరినట్లుగా రెండు వర్గాలు రాయిటర్స్ వార్తా సంస్థతో అన్నారు.

సౌదీ క్రౌన్ ప్రిన్స్ మొహమ్మద్ బిన్ సల్మాన్ తన మొదటి ఫోన్ కాల్‌ని ఇరాన్ అధ్యక్షుడు ఇబ్రహీం రైసీ నుంచి అందుకున్నాడు.

రియాద్ ప్రాంతం అంతటా హింస విస్తృతంగా పెరగకుండా నిరోధించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఇజ్రాయెల్‌తో సాధారణీకరణపై US-మద్దతుతో చర్చల్లో జాప్యం జరుగుతుందని రెండు వర్గాలు రాయిటర్స్‌తో తెలిపాయి. అక్టోబర్ 7న హమాస్ ఇజ్రాయెల్‌పై విధ్వంసకర దాడి చేయడంతో యుద్ధం ప్రారంభం అయింది. అంతకు ముందు ఇజ్రాయెల్, సౌదీ నాయకులు దౌత్య సంబంధాలపై చర్చలు జరిపారు. సౌదీ అరేబియా ఇస్లాం జన్మస్థలంగా ఉంది.

తాజా సంఘర్షణ వరకు ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనియన్లకు వారి ప్రయత్నంలో గణనీయమైన రాయితీలను అందించనప్పటికీ హమాస్ దాడితో పరిస్థితి మొదటికొచ్చింది. హమాస్ తమ అక్టోబర్ 7 దాడిలో 1,300 మందికి పైగా ఇజ్రాయెల్‌లను చంపారు. ప్రతిస్పందనగా గాజాపై ఇజ్రాయెల్ కొనసాగుతున్న దాడులలో శుక్రవారం నాటికి 1,952 మందికి పైగా పాలస్తీనియన్లు మరణించారు.

ఇజ్రాయెల్ గాజాపై బాంబు దాడి చేసి పౌరులను చంపడం మానేయాలని ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ అన్నారు. బాంబు దాడికి “చట్టబద్ధత” లేదన్నారు. కాల్పుల విరమణ ఇజ్రాయెల్‌కు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందని చెప్పారు. ఈ పిల్లలు, ఈ మహిళలు, ఈ వృద్ధులు బాంబులు వేయడంతో చనిపోయారని పేర్కొన్నారు. హమాస్ “ఉగ్రవాద” చర్యలను ఫ్రాన్స్ “స్పష్టంగా ఖండిస్తుంది” అని తెలిపారు.

Facebook
WhatsApp
Twitter
Telegram